Vũ Nguyễn Nam Khánh

Giới thiệu về bản thân

Hello! Chào mừng các bạn đã ghé thăm nhà của mình !
xếp hạng Ngôi sao 1 ngôi sao 2 ngôi sao 1 Sao chiến thắng
0
xếp hạng Ngôi sao 1 ngôi sao 2 ngôi sao 1 Sao chiến thắng
0
xếp hạng Ngôi sao 1 ngôi sao 2 ngôi sao 1 Sao chiến thắng
0
xếp hạng Ngôi sao 1 ngôi sao 2 ngôi sao 1 Sao chiến thắng
0
xếp hạng Ngôi sao 1 ngôi sao 2 ngôi sao 1 Sao chiến thắng
0
xếp hạng Ngôi sao 1 ngôi sao 2 ngôi sao 1 Sao chiến thắng
0
xếp hạng Ngôi sao 1 ngôi sao 2 ngôi sao 1 Sao chiến thắng
0
(Thường được cập nhật sau 1 giờ!)

Tổng số dầu 3 thùng: 45\times3=135\left(l\right)

Tổng số dầu thùng 1 và 2: 40\times2=80\left(l\right)

Tổng số dâu thùng 2 và 3: 46\times2=92\left(l\right)

Số lít dầu thùng 1: 135-92=43\left(l\right)

Số lít dầu thùng 2: 80-43=37\left(l\right)

Số lít dầu thùng 3: 92-37=55\left(l\right)

Do 10<18<62 nên thùng 2 chứa nhiều dầu nhất 37< 43< 5nên thùng 2 chứa nhiều nhất

~ HT ~ 

\(5^9:5^3=5^{n } =>5^{9-3}=5^6=>n=6\)

có 10 con bò 
có 40 cái chân

 

đổi 8dm 2cm = 82cm

nếu chiều rộng thêm 9cm và giữ nguyên chiều dài thì sẽ trở thành hình vuông nên chiều dài hơn chiều rộng 9cm

chiều dài hcn là; (82:2) +9 :2 =25(cm)

diện tích hcn ban đầu là 25 nhân (25-9)=400(cm2)

~ HT ~

5 số là a,b,c,d,e 
ta có : 
a+b+c+d+e=138*5=690 
a+b+c=127*3=381 
=>381+d+e=690 
hay d+e=690-381=309 
ta lại có c+d+e=148*3=444 
=>c+309=444 
=>c=135 
vây sô can tìm là 135

C2:Ta có tổng 5 số là 5*138 = 690 
Tổng 3 số đầu là và 3 số cuối là (127+148)*3=825 
Như vậy Tổng 3 số đầu là và 3 số cuối = Tổng 5 số + Số giữa 
(Mẹo 1 chút nghĩa là số giữa được công 2 lần, nên ta tách ra công với 4 số kia là được 5 số và 1 số giữa) 
=> Số giữa là 825 -690 =135
 ~ HT ~

y x 3 = 246 - 12
y x 3 = 234 
      y = 234 : 2
 => y = 117

Số tiền để mua 6.5 kg đường là :
 ( 80000 : 5 ) x 6.5 = 104000 ( đồng ) 
Số tiền phải trả nhiều hơn khi mua 6.5 kg đường là :
   104000 - 80000 = 24000 ( đồng ) 
 ĐS:  ....
~ HT ~